ಮಂಥನ್ ವ್ಯವಹಾರ ಯೋಜನೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ – ನಿಟ್ಟೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರಕ್ಕೆ ಆಪ್ ಗೆ ದ್ವಿತೀಯ ಬಹುಮಾನ

ವಿವಿಧ ವಲಯಗಳ 272 ತಂಡಗಳು ಭಾಗಿ

ಕಾರ್ಕಳ : ಕರ್ನಾಟಕ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮಹಾಸಂಸ್ಥೆ (ಎಫ್ಕೆಸಿಸಿಐ) ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಮಂಥನ್ ವ್ಯವಹಾರ ಯೋಜನೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ನಿಟ್ಟೆ ಮಹಾಲಿಂಗ ಅಡ್ಯಂತಾಯ ಸ್ಮಾರಕ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕಾಲೇಜಿನ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಆಪ್ ತಂಡವು ದ್ವಿತೀಯ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಮ್ಮದಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ವಿವಿಧ ವಲಯಗಳ 272 ತಂಡಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಈ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಈ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಮಂಥನ್ ವ್ಯವಹಾರ ಯೋಜನೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಆಟೋ ಮೊಬೈಲ್ / ಮೊಬಿಲಿಟಿ / ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್, ಕೃಷಿ, ಎಫ್ಎಂಸಿಜಿ, ಐಟಿ ಮತ್ತು ಐಟಿಇಎಸ್ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಮತ್ತು ಮರುಬಳಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಐದು ವಲಯಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ಸುತ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ 76 ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದರಿಂದ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಅವರ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಕಠಿಣ ಎಲಿಮಿನೇಷನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಅನಂತರ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ನಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ 34 ತಂಡಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ದೊರೆಯಿತು.

ಯಕ್ಷಮಿತ್ರದ ಕುರಿತು

ಯಕ್ಷಗಾನದ ಪ್ರಾಚೀನ ಕಲಾ ಪ್ರಕಾರವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ನವೀನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಈ ವೇದಿಕೆಯು ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದರು, ಉತ್ಸಾಹಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಲಾಪ್ರಿಯರಿಗೆ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಯಕ್ಷಗಾನ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು, ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು, ಸಹಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಒಂದು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ಥಳದೊಂದಿಗೆ ಈವೆಂಟ್ಸ್ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್: ಸಮಗ್ರ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಮೇಳಗಳಿಗೆ (ಯಕ್ಷಗಾನ ತಂಡಗಳಿಗೆ) ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ಸಾಹಿಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಳ ಬುಕಿಂಗ್ : ಯಕ್ಷಮಿತ್ರವು ಮೇಳಗಳ ಬುಕಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಯಕ್ಷಗಾನ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು, ವೇಷಭೂಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಕರಣೆಗಳನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆಯಲು ಕಲಾವಿದರು ಈ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕಲಾವಿದರು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು, ಟ್ಯುಟೋರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಸಹಯೋಗದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.‌ ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಯಕ್ಷಗಾನ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಭೌಗೋಳಿಕ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ವಿನಿಮಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಮೂಲಕ ಇತ್ತೀಚಿನ ಯಕ್ಷಗಾನ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು, ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂರಕ್ಷಣೆ
ಯಕ್ಷಗಾನವನ್ನು ಉಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಈ ಶ್ರೀಮಂತ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಸಂರಕ್ಷಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಕಲಾವಿದರ ಸಬಲೀಕರಣ: ಈ ವೇದಿಕೆಯು ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದರ ಗೋಚರತೆ, ಆದಾಯದ ಅವಕಾಶಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕಲಾತ್ಮಕತೆಯ ಪ್ರಸಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಯಕ್ಷಮಿತ್ರವು ಜಾಗತಿಕ ಯಕ್ಷಗಾನ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಉತ್ಸಾಹಿಗಳ ನಡುವೆ ಸಂವಹನ, ಸಹಯೋಗ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವೇದಿಕೆಯು ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳನ್ನು ಬೆಸೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ, ಅಂತರ-ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಕಲಾವಿದರು ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಯಕ್ಷಗಾನ ಸಮುದಾಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಯಕ್ಷಗಾನದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅಂಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಕೌಶಲ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರಲ್ಲಿ ಜ್ಞಾನ ಹಂಚಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಮಂಥನ ವ್ಯವಹಾರ ಯೋಜನೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಯಕ್ಷಮಿತ್ರದ ಯಶಸ್ಸು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಭೂದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಂತಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಾಧನೆಯು ನಮ್ಮ ಶ್ರೀಮಂತ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ತಂಡದ ಸಮರ್ಪಣೆ, ದೃಷ್ಟಿಕೋನ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಆಪ್ ನ್ನು ನಿಟ್ಟೆ ಮಹಾಲಿಂಗ ಅಡ್ಯಂತಾಯ ಸ್ಮಾರಕ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮಹಾವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಾದ ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷ ಶೆಟ್ಟಿ, ಪ್ರಣಮ್ ವಿ. ಮತ್ತು ರಾಯ್ಟನ್ ಸ್ಯಾಂಕ್ಟಿಸ್ ಅವರು ಕಾಲೇಜಿನ ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ (ಎಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಕಮ್ಯೂನಿಕೇಶನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ) ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ| ದುರ್ಗಾಪ್ರಸಾದ್ ಅವರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ದ್ವಿತೀಯ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿರುವ ಸಲುವಾಗಿ ತಂಡವು ರೂ.೨,೦೦,೦೦೦/- ನಗದು ಬಹುಮಾನ ಹಾಗೂ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.error: Content is protected !!
Scroll to Top