ಬೇರೂತ್‌ ಭೀಕರ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನಿ ತಲೆದಂಡ: ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿದು ರಾಜೀನಾಮೆ

0

ಬೇರೂತ್‌, ಆ. 11: ಲೆಬಾನನ್ ರಾಜಧಾನಿ ದೇಶದ ಬೇರೂತ್‌ ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವಾರ ಸಂಭವಿಸಿದ ಭೀಕರ ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಆ ದೇಶದ  ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಹಸನ್‌ ದಿಯಬ್‌ ಅವರ ತಲೆದಂಡವಾಗಿದೆ.

ಈ ಸ್ಫೋಟದಲ್ಲಿ  ಸುಮಾರು 160 ಜನ ಬಲಿಯಾಗಿ 6 ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಂದಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು. ಈ ಘಟನೆಯ ಬಳಿಕ ಲೆಬಾನನ್ ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಜನಾಕ್ರೋಶ ಉಂಟಾಗಿ  ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಜನರು ತರಾಟೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಪ್ರಧಾನಿ ಹಸನ್ ದಿಯಬ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನೂತನ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಹಸನ್ ದಿಯಬ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕಳೆದ ವಾರ ಸಂಭವಿಸಿದ ಸ್ಪೋಟವು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದೆ.ಸ್ಫೋಟದ ನಿಖರ ಕಾರಣವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಲಿಬನಾನ್‌ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಹೀಗಾಗಿ ನೈತಿಕ ಹೊಣೆ ಹೊತ್ತು ದಿಯಬ್‌ ಪದತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

Previous articleಜಾಗತಿಕ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು 2 ಕೋಟಿಗೇರಿಕೆ
Next articleಕಡಿದು ಬಿದ್ದಿದ್ದ ವಿದುತ ತಂತಿ ಸ್ಪರ್ಶ : ಬೈಕ್‌ ಸಮೇತ ಸವಾರ ಸುಟ್ಟು ಕರಕಲು

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here